

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA**

Email: [Galanossecondary@gmail.com](mailto:Galanossecondary@gmail.com)  
Website: [www.galanos.sc.tz](http://www.galanos.sc.tz)  
TEL. NO: 027 2646445  
Mob. 0754 677126/ 0715 332192

SHULE YA SEKONDARI GALANOS,  
S. L. P. 5019,  
TANGA.



*Kwa kujibu tafadhali rejea*

*Kumb. Na. GAL/T1/49/77*

June 2018

Mwanafunzi .....

**YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO (5)  
MWAKA 2018 TAHASUSI .....**

1. Nafurahi kukuarifu rasmi kuwa umechaguliwa kuingia Kidato cha Tano (5) katika Shule hii.
2. Shule ipo ndani ya Jiji la Tanga kata ya Nguvumali kilomita 5 kutoka Tanga mjini na kilometa 4 toka Kange kituo kikuu cha mabasi. Hii ni Shule ya Bweni na ni ya Wavulana.
3. Shule itafunguliwa tarehe **02/07/2018** Kama hutofika mpaka tarehe **14/07/2018** nafasi yako itachukuliwa na kijana mwingine.
4. Usafiri; Toka kituo cha Mabasi ya mikoani Kange kuja shuleni: Bajaji shs 5,000/=, Daladala 400/=, Bodaboda toka kituo cha dalala Majani mapana shs 1000/=, Chagua aina ya usafiri utakaona unakufaa kuweza kufika shuleni kwa gharama ndogo

**SHERIA ZA SHULE.**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa *Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978*. Sheria hizo ni kama ifuatavyo:

1. Heshima na adabu kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi, Wanafunzi wengine na Jamii kwa ujumla.
2. Utii kwa Walimu, Wafanyakazi wasio Walimu na Viranja.
3. Kuwahi kufika Shuleni na kutoondoka Shuleni kabla ya Shule kufungwa.
4. Kuzingatia ratiba ya shughuli za kila siku za Shule.
5. Kuwahi katika kila wito (utii kwa kengele).
6. Kuvaa sare ya Shule madarasani, muda wa kazi na michezo.
7. Ni marufuku kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
8. Hairuhusiwi kutembelea vilabu vya pombe, majumba ya starehe wala njumba ya wageni.
9. Ulevi wa aina yeyote ni marufuku.
10. Ugomvi na matusi ni mwiko.
11. Wizi, kuharibu mali/ kifaa cha Shule au kuandika maandishi na michoro kwenye kuta za shule, milango n.k ni marufuku.
12. Kila mwanafunzi anatakiwa awe msafi.
13. Ni mwiko kutupa taka/ karatasi au uchafu ovyo.
14. Urafiki wa kimapenzi hauruhusiwi Shuleni.
15. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuoa au kuolewa.
16. Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda nyumbani kwa Wafanyakazi bila ruhusa.
17. Ni marufuku kwa mwanafunzi kutumia vyombo vya umeme Bwenini/ darasani au mahali popote ndani ya Shule.
18. **Ni marufuku** kwa mwanafunzi kuwa na **Simu** ya mkononi Shuleni, Adhabu kali itatolewa ikiwemo kulipia uharibifu wa Mfumo wa Umeme na Mzazi kumhamisha Mwanafunzi husika.

**MIIKO MAALUMU: MAKOSA YAFUATAYO YANaweza KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE.**

- a) Kashfa ya aina yoyote kwa Taifa kama kudharau mambo ya Kitaifa (sikukuu za Kitaifa, mikutano, wimbo wa Taifa, maandamano, nk.)
- b) Wizi (kuiba).
- c) Kuoja au Kuolewa.
- d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- e) Kutohudhuria Shule kwa muda mrefu (utoro) bila taarifa.
- f) Kupigana au Kupiga.
- g) Kuchochea ghasia/ kugoma au kuongoza migomo na kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
- h) Kuvuta sigara, kunywa pombe, bangi au dawa za kulevya.
- i) Kuendesha magendo au ulanguzi wa aina yoyote.
- j) Kosa la jinai, kosa likithibitishwa na polisi, au mahakamani.
- k) Kulala nje ya shule bila ruhusa.
- l) Kugoma adhabu.
- m) Kuwa na simu ya mkononi Shuleni.
- n) Ubakaji.
- o) Kumpa mimba msichana ndani au nje ya shule.

**A. ULIPAJI KARO NA MICHANGO KWA KILA MWAKA WA MASOMO**

**MCHANGANUO NA AKAUNTI NAMBA ZA KULIPIA NMB – BANK.**

<b>MAELEZO</b>	<b>KIASI (JUMLA)</b>	<b>AKAUNTI NAMBA</b>
<b>[A]Ada Ya Shule</b>	<b>70,000/=</b>	<b>Galanos Secondary School 41701200079</b>
<b>JUMLA YA ADA</b>	<b>70,000/=</b>	
<b>[B]Michango Ya Shule</b>		<b>Galanos Secondary School Fund 41701100034</b>
- Afya	10,000/=	
- Ulinzi	10,000/=	
- Upishi	15,000/=	
- Taaluma	10,000/=	
- Ukarabati	10,000/=	
- Tahadhari	10,000/=	
- Samani	15,000/=	
- Kitambulisho	5,000/=	
- Beji/ Nembo mbili za shule	4,000/=	
<b>JUMLA MICHANGO YOTE</b>	<b>89,000/=</b>	

**ZINGATIA:- Tafadhali fika na nakala halisi ya benki {BANK PAY IN SLIP (BPS).} yenye majina yako kamili yanayofanana na yaliyo kwenye nakala ya matokeo ya mtihani wa kidato cha nne (Form Four Result Slip).**

- Pia uje na rimu mbili za karatasi nyeupe: (Ruled na A4 Plain Paper)
- Uje na nakala ya matokeo[Result slip] kwa ajili ya kuhakikiwa majina.
- Aje na nakala (Photocopy) ya Cheti cha kuzaliwa

## SARE YA SHULE:

### [A]:UTAPATA SHULENI SARE ZIFUATAZO

- i. Suruali **mbili [2]** rangi nyeusi zenye mifuko miwili ya pembeni kwa mbele, mfuko mmoja nyuma upande wa kulia, marinda mawili mawili kila upande kwa mbele. Suruali iwe saizi ya kawaida isiyoshika mwili (kimodo) inchi 17 upana, urefu usawa wa kuanzia soli ya kiatu, yenye mkunjo kwa chini (turn up) na isiwe na urembo wowote. (mlegezo hautakiwi). Utashona shuleni kwa Fundi wa shule kwa shilingi 16,000/= kila moja
- ii. Tai **mbili** nyeusi ndefu usawa wa tumbo isiyo na mchanganyiko wa rangi nyingine yoyote (plain). Zinapatikana shule kwa shs 2,000/= kila moja.
- iii. T-shirt **mbili maalumu rangi ya njano sare ya shule** zinapatikana shuleni kila moja shilingi 10,000/=

### [B]: UJE NA SARE ZIFUATAZO:

- iv. Mashati mawili meupe (tetroni) ya mikono mifupi mfuko mmoja.
- v. Viatu vya ngozi vyeusi **vyanje kamba** jozi mbili, visiwe na visigino virefu. 'Safari boots na viatu vya wazi' haziruhusiwi.
- vi. Soksi (stockings) jozi mbili au zaidi za rangi nyeupe, zinapatikana duka la shule.
- vii. Mkanda wa ngozi mweusi wenye upana wa kawaida (usiwe na chater yoyote).
- viii. Sweta si muhimu ila kama una ulazima njoo na sweta la rangi ya bluu lenye kola ya V.
- ix. Sare ya kushindia: **mwanafunzi aje na suruali ya rangi ya kaki akiwa amevaa na t-shirt ya rangi ya bluu**, asije na nguo aina nyingine yoyote. Atakayekuja na nguo isiyo sare ya shule atarudishwa nayo nyumbani
- x. Mwanafunzi atokapo nje ya shule anatakiwa kuvaa shati jeupe au T- Shirt ya Njano ya shule na suruali nyeusi na anapaswa kuomba ruhusa kwa mwalimu wa zamu
- xi. Nguo za michezo mwanafunzi aje na
  - a) Tracksuit ya rangi ya Bluu.
  - b) Bukta ya rangi ya Bluu.
  - c) T-Shirt ya rangi ya Bluu.
  - d) Raba kwa ajili ya michezo.

## USAFI BINAFSI WA MWILI

- ❖ Nywele fupi za kuchana kwa kitana kidogo.
- ❖ Ndevu na mustachi havitakiwi.
- ❖ Kuoga kila siku ni lazima
- ❖ Huruhusiwi kufuga kucha.
- ❖ Kuvaa kofia, bangili, hereni, kipini, kidani, (mkufu) na kikuku haviruhusiwi shuleni.

## UNUNUE VIFAA VIFUATAVYO:

- i. Ufagio wa ndani (Hard broom moja, Soft broom moja, Drier/ Squeezer moja, Panga moja, Rake na Mpini wake.
- ii. Ndoo moja kubwa ya plastiki iliyo safi
- iii. Madaftari nane (8) (Counter book three (3) quires), na kalamu ya bluu/ nyeusi (Vinapatikana katika duka la shule)
- iv. Mathematical set.
- v. Sanduku la bati size ya kati. Masanduku mengine hayaruhusiwi.
- vi. Karatasi za Rimu kwa ajili ya matumizi yako binafsi.

- vii. Scientific Calculator moja.
- viii. Begi la Darasani [School bag]

### **VIFAA VYA MALAZI NA CHAKULA VINAPATIKANA DUKA LA SHULE**

- i. Godoro la **sponji jipya** lenye upana wa ft. 2<sup>1/2</sup> na urefu wa futi 6 . na Mto wa kulalia
  - ii. Sahani, kikombe, kijiko na bakuli.(unaweza kununua duka la shule)
  - iii. Chandarua ya duara ya rangi nyeupe.
  - iv. Shuka mbili sare ya shule zinapatikana shuleni kila moja Shilingi 8,000/=
- \* Blangeti na shuka za nyumbani haziruhusiwi\*

### **ANGALIZO:**

Mwanafunzi aje na mahitaji yote kama ilivyoorodheshwa hapo juu vinginevyo hatapokelewa.

### **VIFAA/ MAHITAJI MENGINEYO:**

- i. Fedha Za Mfukoni (Pocket money)

Ni muhimu kuwa na fedha za mfukoni ili uweze kujinunulia vifaa muhimu. Fedha hizo mwanafunzi atahifadhi mwenyewe. Mwanafunzi atalazimika kufungua akaunti benki, Shule inaweza kusaidia zoezi hilo la ufunguaji akaunti benki akifika shuleni, umpatie kiasi cha Fedha kwa ajili hiyo.

### **MAELEKEZO YA LIKIZO:**

Wakati wa likizo yoyote ile **NI LAZIMA** mwanafunzi aondoke/ arudi nyumbani. Hivyo basi, hakikisha unampatia/ umemtumia mwanao nauli ya kurudi nyumbani. Shule haiwajibiki kumpatia mwanafunzi nauli, chakula na malazi wakati wa likizo.

### **HITIMISHO:**

- i. Unapaswa kuja na fomu zilizoambatanishwa na barua hii zikiwa zimejazwa. Fomu hizo ni viambatanisho 'A' & 'B'
- ii. Shule hii ni ya Kilimo, Jiandae kujifunza kulima na kufuga kwa vitendo.
- iii. Mwanafunzi aje akiwa amevaa suruali ya khaki na T – Shirt ya Bluu (Plain)
- iv. Mwanafunzi aripoti kabla ya saa kumi na mbili jioni ikizidi hapo hatapokelewa.
- v. Kufanya majaribio na mitihani na kuhudhuria maandalizi ya jioni [night preparation] ni **LAZIMA** sio hiari.
- vi. Lazima uje na Kitabu, Kiitwacho **Understanding Advance Level General Studies** waandishi **Joannes D & Sospeter D (2010)**
- vii. **Mwanafunzi akipatikana na Simu mzazi utalazimika pamoja na adhabu nyingine kulipia gharama za uharibifu wa miundombinu ya umeme na kumtafutia shule nyingine kijana wako [uwe tayari kumhamisha].**

Nakutakia heri na mafanikio ukiwa katika Shule hii.

*Ni matumaini yangu daima utatii sheria, taratibu na kanuni za Shule ili uje uvune kile kilichokuleta hapa – ELIMU.*

HONGERA NA KARIBU SANA

A. F. SEMBE

# MKUU WA SHULE

## KIAMBATANISHO "A" OFISI YA RAIS TAMISEMI, UTUMISHI NA UTAWALA BORA HALIMASHAURI YA JIJI LA TANGA SHULE YA SEKONDARI GALANOS

### FOMU YA UTHIBITISHO NA MKATABA WA KUKUBALI KUJIUNGA NA GALANOS SHULE YA SEKONDARI

*Makubaliano ya mkataba kati ya Mzazi, mwanafunzi na shule yatatekelezwa kama yalivyo kwa lengo la kufuta daraja sifuri na nne[ division 0 and iv]*

#### [A]. IJAZWE NA MWANAFUNZI:

1. Jina kamili la Mwanafunzi .....
2. Uraia ..... 3. Dini.....
4. Tarehe ya kuzaliwa ..... Wilaya..... Mkoa.....
5. Shule uliyohitimu kidato cha nne .....
6. Tahasusi (Combination) .....

*Picha ya  
Mwanafunzi*

Mimi ..... nikiwa na akili timamu na maarifa, nakubali kuchukua nafasi niliyopewa ya kidato cha ..... Naahidi kufuata Sheria, Kanuni, Taratibu na Masharti mengine yote ya Shule, Ikiwemo kutopata alama F na 0 darasani, kutomiliki simu ya mkononi shuleni, utoro wa vipindi na kudharau baadhi ya masomo na mitihani. Endapo nitaingia kwenye makosa hayo mabaya naomba mzazi/mlezi wangu anitafutie shule nyingine na kunihamisha mara moja. Nakubaliana na hoja zilizoanishwa hapo juu na kwenye fomu ya kujiunga na shule ya Sekondari Galanos

Jina la mwanafunzi..... Sahihi ya Mwanafunzi .....

Tarehe ya mkataba .....

#### [B]. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/ MLEZI ATAKAYETAMBULIWA NA SHULE

1. Jina kamili la Mzazi/ Mlezi .....
2. Anuani kamili .....
3. Kazi unayofanya .....
4. Namba ya simu: [a] Nyumbani .....
- [b]. Ofisini ..... [c] Mkononi.....
- [d]. Wilaya ..... [e] Mkoa .....

*Picha ya  
Mzazi/ Mlezi*

Mimi ..... Mzazi/ Mlezi wa .....

Nikiwa na akili timamu, nimesoma vyema Sheria, Taratibu na Kanuni za Shule, Nakubali/ Sikubali, mwanangu ajiunge na Shule ya Sekondari Galanos. Endapo Mwanangu ataenenda kinyume na Sheria/ taratibu za Shule na kupatikana na kosa la kupata alama F na 0, kumiliki simu ya mkononi shuleni, na kushiriki utoro wa vipindi, kukwepa mitihani na kudharau baadhi ya masomo, kama ilivyoainishwa hapo juu nakubali nikabidhiwe kijana wangu ili nimitafutie shule nyingine ili kuepusha madhara na majanga kwa wanafunzi wengine na niweze kumsimamia kwa karibu na sitakuwa na pingamizi ya aina yoyote juu ya jambo hili kwani nafahamu fika kwamba kilichomleta shule ni kusoma na si vinginevyo.

Sahihi ya Mzazi/ Mlezi ..... Tarehe .....

#### C. UTHIBITISHO WA SERIKALI ZA MITAA

Jina la M/Kiti wa Mtaa au M/Mtendaji wa Kijiji.....

**MKUU WA SHULE**

***KIAMBATANISHO "B"***

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
PRESIDENT'S OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

**STUDENT MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Headmaster of Galanos Secondary School P. O. Box 5019, TANGA)

To the Medical Officer,

.....  
.....  
.....

**RE:** \_\_\_\_\_

Please, examine the Student mentioned above and comment in his/ her health by responding to the following items. Kindly put a Tick (v) or Cross (x) in front of either YES or NO as you find appropriate.

.....

**HEADMASTER**

Does a student have problems in connection with?

- a) Sight? (1) No (2) Yes  
If yes, state .....
- b) Hearing? (1) No (2) Yes  
If yes, state .....
- c) Speech? (1) No (2) Yes  
If yes, state .....
- d) T. B (1) No (2) Yes  
If yes, state .....
- e) Blood pressure? (1) No (2) Yes  
If yes, state .....
- f) Any Physical disability? (1) No (2) Yes  
If yes, state .....

Do you, therefore, recommend the said student medically fit for studentship at this School?

(1) No (2) Yes. If no, please state reasons.

.....  
.....  
.....  
.....  
.....

*Date* ..... *Name and Signature of M. O* .....  
*Designation and stamp* .....